ปี 2025 ในห้าตัวเลข

  • 305.5 ล้าน การเข้าชมรายเดือน (ธันวาคม 2025) — +13.1% MoM
  • $2.64B การใช้จ่ายของแฟนในสหรัฐฯ ในปี 2025 (ประมาณการ) — ~37% ทั่วโลก
  • 84.1% ของการเข้าชมจากมือถือ · 15.9% เดสก์ท็อป
  • อิตาลีและสเปน ตลาดที่เติบโตเร็วที่สุดที่ +24% / +26% YoY
  • อันดับ #102 Similarweb ทั่วโลก · อันดับ #57 ในสหรัฐฯ

หมายเหตุเกี่ยวกับข้อมูลปี 2025

บริษัทแม่ของ OnlyFans คือ Fenix International ยื่นงบการเงินประจำปีที่ผ่านการตรวจสอบในรอบที่มีปีบัญชีสิ้นสุดในเดือนพฤศจิกายน ดังนั้นการตรวจสอบ FY2025 จึงคาดว่าจะมาในช่วงปลายปี 2026 ตัวเลขในหน้านี้เป็นการประมาณการด้านปริมาณการเข้าชมจาก Similarweb, Sensor Tower และ StatCounter — วัดจากแผงที่ติดตามไม่ใช่รายงานโดยแพลตฟอร์ม ตัวเลขเหล่านี้ถูกต้องในทิศทาง แต่ไม่ควรนำไปอ้างอิงว่าผ่านการตรวจสอบ.

ปริมาณการเข้าชมและการเยี่ยมชม

ในเดือนธันวาคม 2025 มี 305.5 ล้านการเข้าชม OnlyFans ซึ่งเป็นปริมาณรายเดือนสูงสุดเท่าที่เคยมีมาและเพิ่มขึ้น 13.1% จากเดือนพฤศจิกายน มือถือครองอันดับด้วย 84.1% ของการเข้าชม ซึ่งสะท้อนทั้งการออกแบบที่เน้นมือถือเป็นหลักของแพลตฟอร์มและธรรมชาติที่ไม่เป็นทางการและไม่ต่อเนื่องของการมีส่วนร่วมของแฟน ความลึกของเซสชันเฉลี่ยอยู่ที่ 5.99 หน้า — ค่อนข้างสูงสำหรับเว็บไซต์บันเทิง.

305.5M การเข้าชมรายเดือน (ธ.ค. 2025) Similarweb
+13.1% การเติบโต MoM (พ.ย.→ธ.ค. 2025) Similarweb
5.99 หน้าเฉลี่ยต่อการเข้าชม Similarweb
#102 / #57 อันดับทั่วโลก / สหรัฐฯ Similarweb

ประเทศที่ใช้จ่ายสูงสุด — 2025

สหรัฐอเมริกายังคงเป็นตลาดที่ครองอันดับด้วยการประมาณการ $2.64 พันล้าน ในการใช้จ่ายของแฟน มากกว่าห้าเท่าของสหราชอาณาจักร ($531M) อิตาลีและสเปนเป็นเรื่องราวการเติบโตที่โดดเด่นของปี — ทั้งสองประเทศพบการเติบโตของการใช้จ่าย ~25% YoY ขับเคลื่อนโดยการนำมือถือมาใช้อย่างรวดเร็วและการทำให้เนื้อหาสำหรับผู้ใหญ่แบบสมัครสมาชิกเป็นเรื่องปกติในตลาดยุโรปใต้ เม็กซิโก (+19%) และแคนาดาก็มีผลงานเหนือกว่าค่าเฉลี่ยทั่วโลกเช่นกัน.

10 อันดับประเทศใช้จ่ายสูงสุดในปี 2025

USD · ประมาณการ
10 อันดับประเทศใช้จ่าย OnlyFans ปี 2025 ตาม USD
ที่มา: Sensor Tower, Similarweb · ประมาณการ JSON
ฝังกราฟนี้ <iframe src="https://onlyfansstatistics.com/embed/top-spending" width="100%" height="440" frameborder="0" style="border:0;border-radius:12px;" loading="lazy" title="ประเทศใช้จ่าย OnlyFans อันดับต้นปี 2025"></iframe>
อันดับ ประเทศ การใช้จ่าย 2025 (ปม.) YoY
1United States$2.64B
2United Kingdom$531M
3Canada$355M
4Italy$355M+24.5%
5Mexico$291M+19.1%
6France$237M
7Australia$237M
8Germany$237M
9Brazil$194M
10Spain$194M+25.6%

การปฏิบัติตามและการกลั่นกรองเนื้อหา

เฉพาะในเดือนกุมภาพันธ์ 2025 มี 35,865 บัญชีครีเอเตอร์ ถูกลบออกจากแพลตฟอร์ม — ปริมาณการกลั่นกรองรายเดือนตามปกติที่เน้นย้ำว่า OnlyFans ดำเนินการตรวจสอบเนื้อหาเบื้องหลังมากเพียงใด ในเดือนเดียวกัน แพลตฟอร์มได้ยื่น 64 รายงาน NCMEC CyberTipline สำหรับ CSAM ที่สงสัย ตัวเลขทั้งสองสูงกว่าที่แพลตฟอร์มที่เทียบเคียงได้สำหรับครีเอเตอร์ผู้ใหญ่เผยแพร่หนึ่งระดับ — ส่วนหนึ่งเนื่องจาก OnlyFans สแกนเนื้อหาที่อัปโหลดอย่างจริงจังและรายงานเชิงรุก.

2025 เปรียบเทียบกับ FY2024 อย่างไร

ผลลัพธ์ FY2024 (ผ่านการตรวจสอบผ่าน Companies House) ปิดที่การชำระเงินรวมของแฟน $7.22B ประมาณการปี 2025 คาดการณ์ $7.1B+ — บ่งบอกถึงความนิ่งเล็กน้อยหรือการลดลงปานกลาง ขึ้นอยู่กับการชำระบัญชี Q4 2025 รูปแบบโครงสร้างสามประการอธิบายการชะลอตัวเทียบกับการเติบโต +9% YoY ในปี 2024:

  1. การอิ่มตัวในตลาดที่เติบโตเต็มที่ในสหรัฐฯ ส่วนแบ่งการเข้าชมในสหรัฐฯ ยังคงอยู่ที่ ~49% แต่การเติบโตของ ARPU ต่อแฟนได้ลดลงเรียบ — ผู้ใหญ่ที่เข้าถึงได้ส่วนใหญ่ในสหรัฐฯ มีความสัมพันธ์ที่ใช้งานอยู่กับ OnlyFans แล้ว (จ่ายเงินหรือฟรี) การได้มาซึ่งกลุ่มถัดไปยากขึ้น.
  2. แรงเสียดทานการปฏิบัติตามจากกฎหมายความปลอดภัยออนไลน์ของสหราชอาณาจักร OSA มีผลบังคับใช้อย่างเต็มที่ในกลางปี 2025 อัตราการสร้างบัญชีแฟนในสหราชอาณาจักรลดลงชั่วคราวเนื่องจากกระแสการยืนยันตัวตนใหม่เพิ่มแรงเสียดทานในการสมัคร สหราชอาณาจักรเป็นตลาดอันดับ 2 ของ OnlyFans — แม้แต่ผลกระทบแรงเสียดทาน 10% ที่นั่นก็ปรากฏในตัวเลขรวมของแพลตฟอร์ม.
  3. การเติบโตของอิตาลี + สเปนเป็นการชดเชย +24% YoY (อิตาลี) และ +26% (สเปน) ในด้านการใช้จ่ายดูดซับการชะลอตัวบางส่วน แต่ด้วยฐานสัมบูรณ์ที่เล็กกว่า $355M ของอิตาลีและ $194M ของสเปนยังไม่สามารถชดเชยความอ่อนแอของสหรัฐฯ/สหราชอาณาจักรได้อย่างสมบูรณ์.

การอ่านที่เป็นไปได้สำหรับปี 2026: 2025 เป็นปีแห่งการเปลี่ยนผ่าน ไม่ว่าจะเป็น (ก) การเติบโตของอิตาลี/สเปนเข้มแข็งพอที่ปี 2026 จะกลับสู่การเติบโตหลักเดียวกลาง หรือ (ข) แพลตฟอร์มทรงตัวที่ $7.0-7.4B เมื่อตลาดที่เติบโตเต็มที่มีเสถียรภาพและตลาดเกิดใหม่ไม่ขยายตัวเร็วพอ การอ่านทั้งสองแบบยังคงอยู่ในเกม และการยื่น FY2025 ที่ผ่านการตรวจสอบ (คาดในช่วงปลายฤดูร้อนปี 2026) จะชี้แจงคำถาม.

สิ่งที่เรายังไม่รู้เกี่ยวกับปี 2025

ข้อมูลปี 2025 ในหน้านี้จำเป็นต้องไม่สมบูรณ์ การยื่นเอกสาร Fenix International ที่ผ่านการตรวจสอบสำหรับ FY2025 (สิ้นปีบัญชี 30 พฤศจิกายน 2025) จะเปิดเผยต่อสาธารณะอย่างเร็วที่สุดในปลายฤดูร้อนปี 2026 ก่อนหน้านั้น คำถามสำคัญหลายข้อในปี 2025 ยังคงเปิดอยู่:

  • วิถีของมาร์จิ้นกำไรก่อนหักภาษี FY2024 พบการเติบโตของกำไร +4% เทียบกับรายได้ +9% การบีบอัดยังคงดำเนินต่อในปี 2025 คงที่ หรือกลับด้าน?
  • อัตราการเติบโตของบัญชีครีเอเตอร์ 4.63M ณ ปิด FY2024 ข่าวซุบซิบในอุตสาหกรรมแนะนำว่าปี 2025 เพิ่มครีเอเตอร์เพิ่มเติมประมาณ 600-900k แต่ยังไม่ได้รับการยืนยัน.
  • การแบ่งรายได้สุทธิ การแบ่ง 80/20 แพลตฟอร์ม/ครีเอเตอร์มีเสถียรภาพมาตั้งแต่เปิดตัว ไม่มีการบ่งชี้สาธารณะว่าปี 2025 เปลี่ยนแปลงสิ่งนี้ แต่แรงกดดันมาร์จิ้นอาจสร้างแรงกดดันจากคณะกรรมการให้พิจารณาใหม่.
  • ต้นทุนการปฏิบัติตามเป็น % ของ opex หากต้นทุนการปฏิบัติตามสะสมของ UK OSA + EU DSA + การยืนยันอายุระดับรัฐของสหรัฐฯ เกิน ~12% ของ opex นั่นจะเป็นเกณฑ์ที่ความรู้สึกของนักลงทุนเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับตัวคูณรายได้.

เราจะอัปเดตหน้านี้ภายใน 30 วันหลังจากการเผยแพร่การยื่นเอกสารที่ผ่านการตรวจสอบ — โดยทั่วไปคือกลางถึงปลายเดือนสิงหาคม 2026 ตามจังหวะการยื่นเอกสารในอดีตของ Fenix ก่อนหน้านั้น ตัวเลขทั้งหมดของปี 2025 ที่นี่ควรได้รับการปฏิบัติเป็นการประมาณการแบบสามเหลี่ยม ไม่ใช่คำแถลงที่ผ่านการตรวจสอบ.

แหล่งข้อมูล

  • [SIMWEB-2025] Similarweb — การเข้าชมรายเดือน, ส่วนแบ่งมือถือ, การกระจายการเข้าชมตามประเทศ.
  • [SENSOR-2025] Sensor Tower — การประมาณการการใช้จ่ายระดับประเทศ.
  • [NCMEC-2025] NCMEC — รายงาน CyberTipline สำหรับ OnlyFans, กุมภาพันธ์ 2025.

ที่เกี่ยวข้อง